MÃ NGẠCH GIÁO VIÊN TIỂU HỌC

     
GDVN- cô giáo tiểu học hạng III, mã số V.07.03.29, được vận dụng hệ số lương của viên chức một số loại A1, từ hệ số lương 2,34 đến hệ số lương 4,98.

Bạn đang xem: Mã ngạch giáo viên tiểu học


Bạn hiểu Ngô T. Có showroom ngo…121078
gmail.com hỏi: Tôi có thắc mắc muốn hỏi như sau: Tôi là cô giáo tiểu học tập ra trường từ năm 2000. Tôi học kết thúc cao đẳng đái học và được chuyển ngạch V.07.03.08 từ năm 2010, hiện nay tôi hưởng trọn lương hệ số 3,66. Tôi không có chứng chỉ hạng III. Hiện tại tôi gồm bằng đại học và chứng chỉ hạng II.

Xin hỏi theo Thông tứ 02/2021/TT-BGDĐT thì tôi tất cả phải học chứng chỉ hạng III không? Xin toà biên soạn chỉ giúp, tôi xin thực tình cảm ơn!

*

Nhiều cô giáo hỏi về Thông tư 02//2021/TT-BGDĐT (Ảnh minh họa: Lã Tiến)

Vấn đề chúng ta hỏi, bạn viết cung cấp các quy định liên quan để chúng ta tham khảo, như sau:

Thứ nhất: Theo thư bạn trình bày thì sẽ “được đưa ngạch V.07.03.08 từ thời điểm năm 2010”, cơ mà theo chúng tôi, bạn đã sở hữu một chút nhầm lẫn tại đoạn này.

Bởi vì, Thông tư liên tịch 21/2015/TTLT-BGDĐT-BNV chính sách mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học tập công lập được phát hành được phát hành năm 2015 thì tại Điều 2 của Thông bốn này đã lý giải giáo viên tiểu học tất cả 3 hạng, đó là:

+ cô giáo tiểu học tập hạng II – Mã ngạch: V.07.03.07

+ cô giáo tiểu học tập hạng III – Mã ngạch: V.07.03.08

+ gia sư tiểu học tập hạng IV – Mã ngạch: V.07.03.09

Như vậy, bạn có mã ngạch: V.07.03.08, có nghĩa là bạn đang là giáo viên hạng III và được bổ nhiệm ngạch vào thời điểm sau khi Thông tứ có hiệu lực thực thi (năm 2015) chứ không hẳn là năm 2010 như thư chúng ta gửi cho tới tòa soạn.

Thứ hai: Điều bạn băn khoăn là hiện giờ mình đã gồm bằng đại học và có chứng từ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh nghề nghiệp và công việc hạng II rồi thì bao gồm phải học chứng từ chức danh nghề nghiệp và công việc hạng III xuất xắc không?

Theo lý giải của Thông tư 02/2021/TT-BGDĐT, bạn đang giữ chức danh nghề nghiệp và công việc giáo viên tiểu học hạng III thì cần có chứng chỉ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh công việc và nghề nghiệp hạng III.

Vì đều giáo viên tiểu học tập hạng III cũ (mã số V.07.03.08) được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng III bắt đầu (mã số V.07.03.29) theo Thông tư số 02/2021/TT-BGDĐT.

Xem thêm: Tác Dụng Của Tinh Bột Nghệ Với Sức Khỏe, Tinh Bột Nghệ: Công Dụng Bí Ẩn Mà Bạn Chưa Biết

Hiện nay, bạn đang nắm giữ chức danh nghề nghiệp hạng III tuy thế đã có chứng từ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh công việc và nghề nghiệp hạng II thì chứng chỉ này được bảo lưu khi bạn tham gia thi/xét thăng hạng tự hạng III lên hạng II, nhưng chẳng thể dùng chứng từ hạng II ráng cho chứng chỉ hạng III.

*
bao gồm giáo viên "hoang mang" về quy định chứng chỉ trong Thông bốn 02

Bạn hiểu Trần Thu Th. Có thắc mắc như sau: Tôi đang là thầy giáo tiểu học tập hạng III, tất cả bằng cđ sư phạm cùng là viên chức từ tháng 4/2012, nhưng chưa có chứng chỉ chức danh công việc và nghề nghiệp hạng III.

Vậy xin tòa soạn cho tôi hỏi lúc Thông bốn 02/2021/TT-BGDĐT được vận dụng thì tôi sẽ được hưởng lương theo mã ngạch new nào, xuất xắc vẫn hưởng lương cũ? Hiện tôi đã theo học đại học thì tôi phải học chứng từ bồi chăm sóc theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp hạng II hay hạng III?

Hiện nhiều người đang là cô giáo hạng III, mã ngạch là V.07.03.08, lúc Thông bốn 02/2021/TT-BGDĐT có hiệu lực thực thi bạn vẫn luôn là giáo viên hạng III, mã số V.07.03.29 nhưng phải thêm chứng từ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chỉnh chức danh nghề nghiệp.

Bạn yêu cầu học chứng chỉ bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp hạng III để tương ứng với hạng của bản thân được bửa nhiệm.

Xem thêm: Đơn Xin Xác Nhận Lương 3 Tháng Mới Nhất, Đầy Đủ Nhất 2022, Mẫu Giấy Xác Nhận Lương Năm 2022

Giáo viên tiểu học hạng III, mã số V.07.03.29, được vận dụng hệ số lương của viên chức một số loại A1, từ thông số lương 2,34 đến thông số lương 4,98.